IndexIndex  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Share | 

Thế nào là HONEY

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
LLT
Bạch Mi Ưng Vương
Bạch Mi Ưng Vương

Các thông tin khác:
Trang bị: Hoàng Kim Giáp Khôi - Thái Ất Tam Thanh Kiếm - Chim Cánh Cụt Hoàng Kim Giáp Khôi - Thái Ất Tam Thanh Kiếm - Chim Cánh Cụt
Võ công:
Vật phẩm:

Bài gửiTiêu đề: Thế nào là HONEY   5/12/2008, 10:14 am

Tui có 1 thắc mắc nho nhỏ & cũng hơi nhảm: tại sao thường kiu ng iu là honey nhỉ :D
Honey là mật
Mật thì
1) ngọt => dịu dàng
2)Ngon => :raisedeyebrows :raisedeyebrows ???
3)Bổ => đảm đang
4) thơm => quyến rũ, xinh đẹp
Nếu vì thế mà gọi ng iu là honey có hơi quá ko nhỉ, ng iu mình chắc j đã có đủ hết các yếu tố trên :D
Theo tui honey dùng để gọi những ng phu nữ tuyệt vời, hoàn hảo nhất thì đúng hơn :laugh: :laugh: , mà những người đó thì ko nhìu đâu nhỉ, trong khi mỗi người có 1 ... nguoi iu

Thông cảm hổm ray ko đc bình thường, tui có hơi xàm bỏ qua nhé, admin đừng del bài nha :D

Oliver
Lương Sơn Tả Sứ
Lương Sơn Tả Sứ

Các thông tin khác:
Trang bị: Đồ Long Đao - Xích Thố Đồ Long Đao - Xích Thố
Võ công:
Vật phẩm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thế nào là HONEY   5/12/2008, 12:10 pm

Theo tui thấy hong hẳn là người iu ko đc gọi là honey đâu, vì sao?
- thứ nhất: honey mình chỉ nên hiểu nghĩa của nó theo cách xưng hô thui, "thân mật" là chính xác --> dần dần người ta quen thành lệ và nó còn có nghĩa hơn cả thân mật nữa ...
- thứ 2: khi mà ta thik 1 ai thì người đó đv ta ko là số 1 là gì? còn nếu bạn mà thây ai hơn người ấy thì coi lại tình cảm của mình đi nhé ... (tất nhiên tôi đang xét về phương diện tình cảm để đánh giá ...)
- thứ 3: đâu chỉ có đàn ông mới có thể gọi người mình yêu là honey? phụ nữ cũng đc vậy, và ngay cả đến bd còn đc nữa huống chi là ... ^^

:eyelash: :eyelash: :eyelash: :eyelash:

galaxytiny
Cấp 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Thế nào là HONEY   15/12/2008, 11:40 pm

oliver hill noi hay lắm! minh xin bổ sung thêm ý này nhá! honey rõ là từ tiếng anh, cũng có nghĩa là có xuất xứ từ bên ngoài( rõ hơn là tây phương). như vậy thì các bạn hỉu thêm rồi chứ! rõ là văn óa, phong tục bên đó có phần khác so với mình, hay nói đúng hơn là thường nói chuyên khá thoải mái khi đề cập đến vấn đề nhạy cảm! ngoài honey còn darling, baby,...ui đủ thứ , tùm lum tà la hết í! :) :) :)
MR
Cấp 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Thế nào là HONEY   16/12/2008, 9:17 am

vậy ra nếu gọi 1 người bằng một trong ~ từ đó tức là mình thix họ đó hả....hèm hèm..... Hmm :raisedeyebrows :raisedeyebrows :raisedeyebrows
ISA
Cấp 8

Bài gửiTiêu đề: Re: Thế nào là HONEY   16/12/2008, 10:33 am

Chắc hong như Lam lớn nói đâu. Chứ anh Thái cũng gọi em là my darling á :D
Ken
Thanh Dực Bất Vương
Thanh Dực Bất Vương

Bài gửiTiêu đề: Re: Thế nào là HONEY   16/12/2008, 11:41 am

2 người cùng bằng tuổi,học chung một lớp hồi câp 3 mà ISA kêu Đú bằng Lam ,còn Thái dúi bằng anh.HOK HIEU
MR
Cấp 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Thế nào là HONEY   16/12/2008, 3:03 pm

kenyapatoko đã viết:
2 người cùng bằng tuổi,học chung một lớp hồi câp 3 mà ISA kêu Đú bằng Lam ,còn Thái dúi bằng anh.HOK HIEU

Vậy tốt nhất là đừng hiểu

Thế nào là HONEY

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang